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Muhtasari wa Mwenendo wa Mvua kwa Siku 10 

Zilizopita na Matarajio kwa siku 10 Zijazo  

 

MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 11-20 OKTOBA, 2021 NA 

MATARAJIO YA MVUA KWA TAREHE 21-31 OKTOBA, 2021. 

1.1 MUHTASARI WA MWENENDO WA VIASHIRIA NA MFUMO WA MVUA KWA TAREHE 

11-20 OKTOBA, 2021. 

Katika dekadi hii, migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo Kusini (St. Helena na Mascarene) ilidhoofika kidogo 

wakati ile iliyopo Kaskazini mwa dunia (Azore na Siberia) ilionyesha mabadiliko kidogo. Hali hii iliendelea 

kusababisha upepo wenye nguvu ya wastani kuvuma kutoka kusini mashariki kuelekea maeneo ya pwani ya 

Bahari ya Hindi. Joto la bahari la juu kidogo ya wastani lilionekana mashariki mwa bahari ya Hindi wakati 

magharibi mwa bahari ya Hindi joto la bahari lilikuwa la wastani. Hali hii iliendelea kuleta mchango mdogo 

katika kuusukuma upepo wenye unyevunyevu kuvuma kuelekea maeneo ya ukanda wa pwani na hivyo 

kusababisha vipindi vya mvua nyepesi katika maeneo hayo. Joto la bahari la juu kidogo ya wastani lilionekana 

upande wa kusini-mashariki mwa bahari ya Atlantiki (karibu na pwani ya Angola) na hivyo kupunguza kasi ya 

upepo uvumao kutoka misitu ya Kongo kuelekea Magharibi mwa nchi yetu. Hata hivyo, maeneo machache 

yaliyo karibu na ziwa Tanganyika yalipata vipindi vya mvua na ngurumo kutokana na pepo za Magharibi katika 

tabaka la chini kuvuma katika maeneo hayo hususani mwishoni mwa dekadi hii. 

1.2 MUHTASARI WA MWENENDO WA MVUA KWA TAREHE 11-20 OKTOBA, 2021. 

Kwa ujumla, viashiria vya hali ya hewa hapo juu kwa pamoja vilipelekea kusababisha vipindi vya mvua nyepesi 

pamoja na upepo wa wastani katika maeneo ya pwani ya bahari ya Hindi na vipindi vichache vya mvua na 

ngurumo katika maeneo ya Magharibi mwa nchi pamoja na mikoa inayozunguka ziwa Viktoria. 

2.0 MATARAJIO YA HALI YA HEWA KWA TAREHE 21-31 OKTOBA, 2021 

2.1 VIASHIRIA NA MFUMO WA MVUA KWA TAREHE 21-31 OKTOBA, 2021 

Migandamizo mikubwa ya hewa iliyopo Kusini (St. Helena na Mascarene) katika dekadi hii inatarajiwa 

kudhoofika wakati ile iliyopo Kaskazini mwa dunia (Azore na Siberia) inatarajiwa kuimarika kidogo. Joto la 

bahari la juu kidogo ya wastani linatarajiwa upande wa Mashariki mwa bahari ya Hindi wakati Magharibi mwa 

bahari ya Hindi joto la bahari linatarajiwa kuwa la wastani. Hali hii inatarajiwa kuendelea kuleta mchango kidogo 
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katika kuusukuma upepo wenye unyevunyevu kuvuma kuelekea maeneo ya ukanda wa pwani. Joto la bahari la 

wastani linatarajiwa upande wa kusini-mashariki mwa bahari ya Atlantiki (karibu na pwani ya Angola) na kuwa 

na mchango kidogo wa kusukuma upepo uvumao kutoka misitu ya Kongo kuelekea Magharibi mwa nchi yetu. 

Kwa ujumla, mifumo hii tajwa ya hali ya hewa inatarajiwa kusababisha maeneo ya ukanda wa pwani kuendelea 

kupata vipindi vya mvua nyepesi wakati Magharibi mwa nchi na maeneo yanayolizunguka ziwa Viktoria 

yanatarajiwa kuendelea kupata vipindi vichache vya mvua na ngurumo. Maeneo mengine ya nchi yanatarajiwa 

kuwa makavu kwa ujumla. 

2.2 MWELEKEO WA MVUA KWA TAREHE 21-31 OKTOBA, 2021. 

Kanda ya ziwa Victoria (Mikoa ya Kagera, Geita, Shinyanga, Mwanza, Simiyu na Mara): Vipindi vichache 

vya mvua na ngurumo za radi katika maeneo machache vinatarajiwa. 

Nyanda za juu kaskazini-mashariki (Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro,): Maeneo haya 

yanatarajiwa kuwa makavu kwa ujumla na yenye vipindi vichache vya mvua nyepesi. 

Pwani ya kaskazini (Mikoa ya Tanga, Maeneo ya kaskazini mwa Morogoro, Pwani na Dar es Salaam 

pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba): Vipindi vya mvua nyepesi katika maeneo machache. 

Magharibi mwa nchi (Mikoa ya Kigoma, Katavi na Tabora): Vipindi vifupi vya mvua na ngurumo za radi 

vinatarajiwa hususani katika nusu ya kwanza ya dekadi. 

Kanda ya kati (Mikoa ya Dodoma na Singida): Maeneo haya yanatarajiwa kuwa makavu kwa ujumla. 

Nyanda za juu Kusini-magharibi (Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Njombe na Iringa): Maeneo haya 

yanatarajiwa kuwa makavu kwa ujumla. 

Pwani ya kusini (Mikoa ya Mtwara na Lindi): Maeneo haya yanatarajiwa kuwa makavu kwa ujumla na yenye 

vipindi vichache vya mvua nyepesi. 

Kanda ya kusini (Mkoa wa Ruvuma na Maeneo ya kusini mwa Morogoro): Maeneo haya yanatarajiwa 

kuwa makavu kwa ujumla. 

Imetolewana; MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA 
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